ỨNG HÒA B
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
ỨNG HÒA B

Chào Mừng Các Bạn Đến Với Ngôi Nhà Của Chúng Ta

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần cuối

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
uhb
Forever 12A10
Forever 12A10
uhb

TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần cuối Empty
Bài gửiTiêu đề: TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần cuối   TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần cuối Icon_minipostedFri Jan 11, 2008 11:39 pm

3. Quan hệ xã hội:
Muốn biết rõ quan hệ xã hội của em này, bạn phải đầu tư nhiều thời gian. Đã là xã hội thì rộng lớn vô cùng, vì vậy không có cách nào giúp các bạn điều tra được, rất tiếc.

4. Tính cách:

Mọi người đều biết 1 điều rất đơn giản: "Tính cách 1 cô gái không dễ gì nắm bắt được". Tính cách nó là một tập hợp những cách suy nghĩ, thói quen.
Có những điểm đáng lưu tâm trong tính cách mà DM sẽ cố phân tích cho mọi người:
- Nghiêm nghị: Các bạn đều biết thế nào là nghiêm nghị. Tuy nhiên nhiều lúc, các em bắng nhắng cũng nổi hứng học đòi nghiêm nghị để câu giai. Với các em học đòi nghiêm nghị, tán chuyện vài câu là bản chất lộ rõ, no problem. Với những em nghiêm nghị thực sự, về phía DM thì không có nhiều kinh nghiệm với những đối tượng như vậy (DM hơi bị dị ứng với mấy bạn nữ mặt mày lạnh như băng). Tuy nhiên 1 đứa bạn đã truyền lại một số mánh được coi là cực kỳ hiệu quả. Một em nghiêm nghị có thể thích những anh sôi nổi. Lúc này bạn chỉ việc hót, hót và hót. Thêm phụ họa bằng hành động thì càng tốt. Trong trường hợp em nghiêm nghị thích 1 anh nghiêm nghị, các bạn phải ra dáng từ tốn, nhẹ nhàng, và vô tình đụng vào những chỗ khó nói dễ tìm, bổ mắt bổ tay. Khi em này phản ứng, hãy dùng bộ mặt nghiêm nghị, dịu dàng đáp lại. Có thể dùng những cử chỉ, hành động của 1 VIP để tăng thêm vẻ quyến rũ đối trong mắt em gái. Thế nào là cử chỉ của VIP? Mặt lạnh, lưng thẳng, đi đứng đường hòang, ít nói - khi đã mở miệng là phải có chuyện nghiêm trọng xảy ra. VD: ngồi trong quán coffee, bạn giơ tay phải, búng tay "tách" 1 phát, khóat khóat tay gọi phục vụ. Khi người phục vụ đon đả chạy đến, bạn ghé tai nói thầm (nhưng phải đủ cho em gái nghe thấy) : "Đồ uống hôm nay có vấn đề! Lát nữa khi tôi vào nhà ông William Cường, cô hãy phone cho đại sứ quán, bảo họ mang ngay 1 cuộn toilet paper cùng với đội hộ tống đến đây" . Đảm bảo khi nghe lóm được câu nói, em gái nhà mình sẽ chết mê chết mệt bạn, không khéo còn đòi cùng bạn vào nhà William Cường, trò chuyện cho nó gần gũi cũng nên.
- Sôi nổi, ham vui: những em có tính cách này rất dễ nhận ra. Đối với những trường hợp ít nói, nhưng lại thích tỏ ra sôi nổi, các em này lại càng dễ hạ gục. Lúc này bạn phải trang bị một số truyện hài (càng bậy bạ càng tốt). Thế nào các em cũng vừa cười vừa mắng (mắng yêu). Khi cần, bạn có thể đứng bật dậy, chứng minh sự thật trong những câu truyện mình kể (tất nhiên là chứng minh bằng những dụng cụ bạn có trên người). Những em sôi nổi thường tỏ vẻ ngưỡng mộ các sao một cách cuồng nhiệt. Vậy vì lý do gì chúng ta không tự biến mình thành sao? Trở thành sao thật sự thì tốn khá nhiều công sức, tiền bạc, tuy nhiên nếu mục đích chỉ cần làm tâm điểm của một quán coffe, một buổi party, hay ở một điểm đông người thì hòan toàn đơn giản. Bạn có để ý 1 chú nhóc choai choai ngòai đường, chẳng may ngã xe, lập tức bà con cô bác đổ dồn mắt, miệng thì xì xào bàn tán. Đó, đơn giản phải không? Tất nhiên đó chỉ là một VD mà tôi đem ra để chứng minh "muốn nổi không khó". Đối với anh em đang trong giai đoạn tán, cần phải vừa gây được sự chú ý, vừa không bị biến thành trò hề. DM sẽ nói kỹ hơn cách gây ấn tượng trong những giai đoạn sắp tới.
- Chăm chỉ, đảm đang: tính cách này coi như một phần quà, không ảnh hưởng nhiều đến cách chúng ta cưa cẩm.
- Hay giận dỗi/dễ tha thứ: Con gái bao giờ cũng có kết hợp cả 2 tính cách này, quan trọng là nhiều hay ít. Và mức độ nhiều hay ít lại phụ thuộc rất nhiều vào cách ứng xử của chúng ta. CHính vì ràng buộc nhiều yếu tố, tính cách này rất khó nắm bắt. Thêm 1 điểm nữa, tính cách con người có thể được rèn luyện (mặc dù ko đơn giản). Vì vậy, muốn cho bạn gái ít hờn dỗi lung tung, trở thành con người vị tha, rộng lượng, các bạn phải tạo nhiều điều kiện cho em này tha thứ. Tạo bằng cách nào? Quá đơn giản, cứ phạm thật nhiều lỗi, tự khắc em này phải học cách tha. Tất nhiên phạm lỗi cũng phải nằm trong giới hạn, quá tay 1 cái bạn sẽ mất em gái. Những lỗi như thế nào chấp nhận được? Sau đây là danh sách: lỗi táy máy tay chân, trễ hẹn, nóng tính, hay quên. Những lỗi tối kỵ: phát ngôn bừa bãi, yếu đuối...
- Lắm mồm, hay buôn chuyện: Anh em nên hiểu 1 chân lý "người phụ nữ ít nói hiện nay vẫn chưa ra đời" . Nói là thiên hướng của chị em, vì vậy dù sớm hay muộn, chúng ta cũng phải đối mặt với nó. Không có thuốc đặc trị, bệnh nói lắm chỉ có 1 giải pháp, đó là thích nghi với nó.
- Hay nói dối - nói điêu : Nếu em gái có thói quen "nói sai sự thật", bạn phải thể hiện bản lĩnh bằng những lời nói mang uy lực của chân lý. Thể hiện bằng cách nào? "sáng nay anh vừa ăn phải quả trứng bị thối", "hôm qua uống rượu cùng lũ bạn, anh tu nhầm chai giấm", "chân của anh bị thối mấy năm nay, chữa mãi không khỏi" blah blah blah. Thể hiện sức mạnh của lời nói bằng những câu ngớ ngẩn, củ chuối như vậy sao? Bullshit. Trong 1 buổi hẹn hò, bạn có thể ném thẳng con cellphone mới cóng xuống hồ rồi nói "Anh không muốn bất cứ điều gì làm gián đoạn buổi đi chơi hôm nay". Cũng có thể cho nàng nghe lỏm chuyện bạn thanh tóan mấy thằng cha khất nợ, không trả tiền đúng hẹn, mấy con mẹ dối trá, đòi qua mặt bạn. Nói chung, sau khi em gái đã có ấn tượng về lời nói và việc làm của bạn, tỷ lệ những câu nói dối của em này trước mặt bạn sẽ giảm đáng kể. Tất nhiên tật xấu không thể bỏ 1 sớm 1 chiều được, sẽ đôi lúc em này trót dại lỡ mồm ba hoa bốc phét, vì vậy nếu gặp những câu nói không đáng tin của cô nàng, bạn chỉ cần nhìn thẳng vào mắt, cười 1 cách nghiêm nghị: "Em cứ yên tâm, anh luôn tin tưởng em! Chắc chắn em không dại gì nói dối trước mặt anh"
- Lẳng lơ: chiến thuật ném gà dọa khỉ rất hữu hiệu. Cho em này chứng kiến vài vụ xử lý ân óan giang hồ, lập tức em này nhận ra chân lý.
- Những thói quen kỳ quặc: con gái thường cố tỏ ra tế nhị, tuy nhiên nhiều lúc ngẫu hứng, các nàng vẫn lộ rõ bản chất, phô ra những cử chỉ, hành động, thói quen vô cùng bất ngờ. Đã gọi là kỳ quặc, những cử chỉ thường khó đóan nổi VD: sưu tập rỉ mũi, mụn trứng cá, dùng bút xỉa răng, dùng quần áo người khác làm khăn lau mồm, lau tay sau khi ăn, ngóay tai rồi bôi vào lưng bạn trai v.v.... Những điều này chỉ có tính chất răn đe anh em, để nếu không may vớ phải thì đừng shock
(sưu tầm từ thằng Chiến, nó sưu tầm từ trên in tơ nét...)
https://uhb2002.forumvi.com
hchien
Forever 12A10
Forever 12A10
hchien

Bài gửiTiêu đề: Re: TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần cuối   TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần cuối Icon_minipostedSun Jan 13, 2008 9:11 pm

THẾ HẢ, TAO CŨNG ĐỌC THỬ RỒI, HAY PHẾT, ĐỂ ÁP DỤNG THỬ XEM THẾ NÀO ...HÁ HÁ lol!(thang cu Tien lai sua cua anh ah? lam sai lech het y tuong cua a)
nguyendanhchien
Forever 12A10
Forever 12A10
nguyendanhchien

Bài gửiTiêu đề: Re: TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần cuối   TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần cuối Icon_minipostedMon Jan 21, 2008 10:29 am

Tao thấy TUYỆT KỸ của mày cũng có mấy chương, mấy hồi. Dài vậy nếu luyện thì mất bao lâu mới đến tầng cao nhất. Mấy chị em giờ toàn cao thủ cả, luyện mà không đủ công lực chỉ có mà " Công giã tràng " . Có lẽ phải đạt tầng cao nhất mới có hy vọng làm ăn được. keke !
http://www.vietnam-waseda.org
uhb
Forever 12A10
Forever 12A10
uhb

Bài gửiTiêu đề: Re: TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần cuối   TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần cuối Icon_minipostedMon Jan 21, 2008 7:30 pm

ai biết được, do năng lực của mỗi thằng thôi, tuyệt kĩ này tao sửa copy của thàng chiến già, roouif chỉnh sửa lại cho phù hợp với chiên struwowngf trong này...còn ngoài đó thì có lẽ áp dụng khác...đã nói mà :
"Gái HN dễ cua khó bỏ
Gái SG khó cua dễ bỏ"
https://uhb2002.forumvi.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần cuối   TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần cuối Icon_miniposted

TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần cuối
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần 1
» TUYỆT KỸ TÁN GÁI-Phần 2
» TUYỆT KĨ TÁN GÁI-Phần 3
» Tuyển việc
» 63_VƯƠNG THỊ BẠCH TUYẾT